DIỄN ĐÀN

 

Liên kết

 

Thống kê truy cập
  • Total: 27088652
  • Visitor Online: 2
  • Hôm nay: 2083
  • Trong tuần: 7334
  • Trong tháng: 556363
  • Trong năm: 19088652
Trang chủ

- Người hiện là đại diện theo pháp luật của 1 Công ty cổ phần với chức danh Chủ tịch Hội đồng quản trị, nay góp vốn thành lập một Công ty khác và muốn giữ chức danh Giám đốc. Như vậy có vi phạm Luật Doanh nghiệp không? ( 08:57 | 21/09/2012 )

Bản để inGửi bài này qua Email

 

Trả lời:
Khoản 2 Điều 116 Luật Doanh nghiệp quy đinh: “Giám đốc hoặc Tổng giám đốc công ty không được đồng thời làm Giám đốc hoặc Tổng giám đốc của doanh nghiệp khác”.
Như vậy, trường hợp này không vi phạm Luật Doanh nghiệp

Các tin khác