DIỄN ĐÀN

Liên kết

 

Thống kê truy cập
  • Total: 26319342
  • Visitor Online: 0
  • Hôm nay: 3590
  • Trong tuần: 38306
  • Trong tháng: 907009
  • Trong năm: 18319342
Trang chủ | Điều lệ Công ty có phải xác nhận hay phê duyệt của cơ quan Nhà nước không ?

Điều lệ Công ty có phải xác nhận hay phê duyệt của cơ quan Nhà nước không ? ( 09:06 | 21/09/2012 )

Bản để inGửi bài này qua Email

 

Trả lời:
Điều lệ Công ty là tài liệu bắt buộc phải có trong hồ sơ đăng ký kinh doanh (trừ doanh nghiệp tư nhân). Điều lệ Công ty được lập theo quy định tại Điều 22 Luật doanh nghiệp và .
Điều lệ Công ty tự soạn thảo và tự thoả thuận, không được lưu trong hồ sơ của Công ty tại Phòng ĐKKD. Luật doanh nghiệp năm 2005 không quy định việc xác nhận, phê duyệt của cơ quan Nhà nước.

Các tin khác